KBK jib cranes suna da ingantattun damar sufuri kuma sun dace da manyan iyakoki da manyan ayyuka.
KBK jib crane suna sa jigilar kowane nau'in kaya cikin sauƙi. Suna ba da sabis na yanki, hawan sama da saukewa, tabbatar da sauri, amintacce da madaidaicin matsayi har ma da nauyi mai nauyi da manyan girman girman.
Domin kada ya shafi aiki, lokacin da wurin aiki bai ƙyale kowane tsari mai goyan baya ba, ƙwanƙolin haske mai sassauƙa mai haɗaɗɗen katako mai dakatarwa shine cikakken zaɓi. Tsarin crane yana buƙatar tsarin rufin isasshen ƙarfi don tallafawa nauyin crane cikin aminci. Za'a iya shigar da manyan ginshiƙai da yawa akan saitin tsayayyen dogo, wanda ke haɓaka haɓakar samarwa sosai. Wannan nau'in samfurin shine tsarin ƙarfe tare da ƙarfin ɗagawa na 75-2000kg, kuma jimlar babban katako na iya kaiwa 10m. An ƙera ginshiƙan bayanan martaba da aka rufe don yin aiki da kashi ɗaya bisa uku na ƙarfi idan aka kwatanta da cranes na katako na gargajiya. Zane-zanen dogo na karfe irin na truss yana ba da damar tazara mafi girma da ƙarin sassauci a cikin shimfidar shigarwa.
1. Dole ne a gudanar da aikin KBK crane mai sassauƙa ta hanyar masu aiki na musamman, waɗanda suka sami horo na musamman akan injin ɗagawa ko kuma suna da gogewar shekaru masu yawa a cikin aikin crane. Injin ɗagawa na iya yin lahani cikin sauƙi ga ma'aikata na ɓangare na uku yayin ginin wurin. Saboda haka, ana ba da shawarar yin hayar ƙwararrun ma'aikata na musamman don ayyuka a cibiyoyin rarraba kayan aiki da kuma ɗaukar tashoshi na kaya.
2. Bayan an yi amfani da crane mai sassauƙa na KBK na dogon lokaci ko kuma an maye gurbin wani sashi na aiki, yana buƙatar sake yin gwajin rashin ɗaukar nauyi, gwajin cikakken kaya da gwajin mara lalacewa. Waɗannan gwaje-gwajen don tabbatar da aminci da amincin cranes haske. Dole ne a yi gwajin waɗannan injina kafin a yi amfani da su don guje wa haɗarin da ba dole ba yayin gini.
3. KBK m crane yana buƙatar kiyaye shi akai-akai daidai da ƙayyadaddun ƙayyadaddun bayanai da ƙa'idodi. Abubuwan kulawa sun haɗa da jujjuya sassa masu rauni, yin maɓalli na gyare-gyare akan ɓangarorin da ke da rauni mai tsanani, da kuma duba ko akwai wasu ɓarna ko wasu rashin daidaituwa a cikin cikakkun bayanai na crane mai haske. sabon abu da dai sauransu Sai kawai lokacin da kulawa na yau da kullun na cranes haske ya cika ka'idodin gwajin daidai za a iya amfani da su a cikin ayyukan gini.